ประยุกต์ใช้โพสล่าสุดโพสสำคัญเครื่องมือสมาชิกสถิติฟอรั่มธนาคารเหรียญ
หัวข้อ : แอบรัเดพื่อนตัวเองอีกแล้ว
ZEED5 [AoF]
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ

รายละเอียดผู้ใช้ 

แอบรัเดพื่อนตัวเองอีกแล้ว

ชอบกระทู้ไหนก็กดได้
ทั้ง Like และ +1 อัพเดท
ในหน้า Zeed5 Page ได้เลย
  สวัสดีครับ เพื่อนๆ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ก็เลยยังไม่ประสีประสาหนักกับการใช้
เว็บบอร์ด เฮ้อ... ผมมีเรื่องที่อยากจะปรึกษากับเพื่อนๆครับ คือว่า....

ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบผม เพื่อนๆจาทำยังไง ในกรณีที่เรารู้สึกว่าแอบชอบใครสักคน
เรื่องมีอยู่ว่า.....ตอนนี้ผมศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง แล้วพอดีก็ได้รู้จักเพื่อนคนนี้

ที่หน้าตาก็โอเคดีครับ อ่าๆขอบอกก่อนนะครับว่า ผมเป็นโบท ชอบได้หมดเลย>>>
อ่าๆต่อนะครับ แล้วผมไม่รู้สิ คือแบบว่า ตอนแรกผม กับ คนๆนั้น ก็ไม่รู้จักหรอกครับ

แต่ว่าโชคชะตาฟ้าลิขิตก็กำหนดให้เราได้มาเป็นเพื่อนกัน เฮ้อ...ลึกๆอยากรู้จักแทบตาย

กว่าจาได้เป็นเพื่อนก็ยากพอสมควร ต่อนะครับ แล้วที่นี่พอเรารู้จักกันไปเรื่อยๆ ผมก็ชักจะ

รู้สึกชอบเขาแล้วล่ะครับ เวลาไปไหนมาไหนด้วยกานก็ตลอด มีอะไรก็คุยกานได้เสมอมา
ซึ่งทำให้ตัวผมเองนั้น แทบจะอยากได้เขามาเป็นแฟนเลยทีเดียว แต่ใจลึกๆของผมนั้นก็

ไม่อยากเสียความเป็นเพื่อนไป ไม่รู้สิ ตอนแรกผมคิดว่าแค่ว่าเป็นเพื่อนกันก็พอ แต่บาง

สิ่งบางอย่างก็เปลี่ยนแปลงไป มันกลับทำให้ผมนั้น รู้สึกแอบชอบเขาไปในตัวเลย....

บางครั้ง(ไม่รู้ว่าคิดเองรึเปล่า)ที่อาการบางสิ่งบางอย่างก็บ่งบอกว่าเขาเองก็มีความรู้สึก

ที่แอบชอบผม (ผมว่าผมคิดเองแน่ๆ 55+) อย่างเช่น บางประโยคคำพูดที่เวลาผมทำอะไร

ใคร แล้วผมทำให้มันคนสุดท้าย มันก็เปรยคำพูดมาว่า "ทำไมให้กุคนสุดท้ายอ่า" ประมาณนั้น

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไรหรอก แต่พอดีผมป็นคนคิดมากอ่าครับ ก็เลยมีบ้างที่จาแอบคิด = =

และ ก็บางครั้งปกติไปไหนมาไหน จะไม่เคยกอดคอกัน แต่ผมก็ไม่อยากจะคิดอะไรนะ
แต่ว่า บางครั้งก็บ่อยเกินไป ผมเองก็มีบ้าง ทำบ้าง ทำแล้วรู้สึกอบอุ่นดี เฮ้อ~ฝันกลางวันหนอ
อืม...ตอนนี้ผมสับสนตัวเองมากเลย ไม่รู้จะเริ่มต่อไปยังไงดี เป็นแบบปกติธรรมดาเหมือนทุกวัน
จาดีไหม ? หรือว่าจาบอกรักเขาไปเลยในวันปีใหม่ ? ผมกลุ้มใจกับเรื่องนี้มามากมาย

สุดท้ายผมอยากให้เพื่อนๆที่ได้อ่านเรื่องนี้ ให้คำแนะนำอะไรก็ได้ครับ ถ้าเป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆจา

รู้สึก/ทำอย่างไร ถามว่า...ตอนนี้ผมเองก็อยากมีความรักนะ แต่ผมก็กลัวที่จะเสียเพื่อนไป....

แอบรักเขาข้างเดียวสงสัยคงจาดีที่สุดครับ! T^T
ขอบคุณเพื่อนๆที่กรุณาอ่านน๊าครับ~~~~~~~

ตอนที่สอง
พูดกับเข้าตรงๆไปเลย แต่ก็อย่างว่าละ กลัวเสียเพื่อน แต่เราต้องทำตามที่หัวใจเราต้องการจะดีกว่านะ เอามาคิดอยู่คนเดียว มันเจ็บช้ำ และอีกอย่างเราจะได้รู้ด้วยว่าเข้านะคิดกับเรายังไง
ปล.ถ้าข่าวคืนยังไง บอกได้นะ หรือโทรมาหาก้ได้ ตัวเราเองยังไม่เคยเจอแต่เพื่อนเรานะเจอมาเยอะ เราเลยรู้ อ่อ อย่าลืมโทรมาเล่าให้ฟังบ้างละ(0804717785)

ขอบคุงมากครับที่ตอบ

เนอะ ทรมานเนอะ ผมคงไม่เริ่มทำอะไรหรอกครับ

เมื่อวานก็ชวนไปเที่ยวเหมือนกาน

พยายามที่จะสื่อให้เขารู้ว่าเราคิดยังไงกับเขา

แต่ดูเหมือนว่าเขาจะยังไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง

ตอนนี้ผมได้แต่อดทน และ รอคอยดีกว่าครับ

ยิ่งพยายามเท่าไหร่ก็เจ็บมากขึ้นเท่านั้น ผมเองก็ไม่อยากให้ตัวเองมาเป็นทุกข์อีกแล้ว

เฮ่อ!การมีความรักมันช่างยากเนอะ T^T

ขอบคุณทุกแรงกำลังใจครับผม~~
ฮ่าๆ ดูท่าผมจะเป็นคนไม่กล้านะครับ

แหะๆขอบคุงทุกแรงกำลังใจเน้อ
ตอน count down ลองพูดกะเขาดูนะว่า "สิ่งที่กูจะพูดต่อไปนี้ อาจทำให้ความรู้สึกของมึงเปลี่ยนไป แต่สำหรับกู ไม่ว่ายังไงกูก็จะยังเหมือนเดิม ไม่ว่าจะในฐานะอะไรก็ตาม เพื่อนกูรักมึงว่ะ"
นะลองดู ไอ้อาการแบบเนี้ยผมก็เคยเป็น แล้แง่วๆ

น่าสนดีนะครับ

ขอบคุงมั่กๆครับ

วก็เป็นเหมือนคุณเลย คือปล่อยให้มันอยู่ในใจผมต่อไป จนทำใจได้เองน่ะ      แต่อย่าเลยนะ มันทรมานน่ะ ทุกวันนี้เลยไม่มีใครมารักเลย (เกี่ยวแมะ)
ให้คะแนนบทความประเภท โพสต์ ตามความรู้สึกคุณ

สุดยอด

เศร้า

น่าตลก

แฮปปี้

โกรธ

เบื่อ

ผวา
ระดับ: Prevented

ชอบกระทู้ไหนก็กดได้
ทั้ง Like และ +1 อัพเดท
ในหน้า Zeed5 Page ได้เลย
ขอบคุณมากครับ
ZEED5.COM(โจ)
ระดับ: ผู้ช่วยผู้ดูแล

มันเรื่องเสืยวตรงไหนครับท่าน
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

ถาม-ตอบ
ข้อความในภาพนี้เขียนว่าอะไร ? คำตอบคือ:ใช่เลย
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับถัดไป